Các đồng chí lãnh đạo xã thăm hỏi, tặng quà các gia đình chính sách nhân kỷ niệm ngày Thương binh liệt sỹ 27/7/2023.
Đăng lúc: 14:13:49 26/07/2023 (GMT+7)
Nhân dịp kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2023), các đồng chí lãnh đạo xã đã đến thăm hỏi, tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn.
Sáng ngày 26/7, đồng chí Lê Tiến Dũng, UVBTV Huyện ủy, Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UBMTTQ huyện cùng với các đồng chí lãnh đạo địa phương đã đến thăm hỏi, tặng quà tri ân các thương, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng tại Thọ Vực.
Đoàn đã đến thăm, tặng quà Bà Phạm Thị Lược, vợ Liệt sỹ; ông Lê Khắc Cợn, bệnh binh binh 3/3; ông Trịnh Xuân Thúy, đối tượng bị nhiễm chất độc hóa học xã Thọ Vực.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UBMTTQ huyện ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống gia đình các thương binh, bệnh binh, thân nhân liệt sỹ và bày tỏ tình cảm, sự tri ân, lòng biết ơn sâu sắc đối với những đóng góp, cống hiến của thân nhân liệt sỹ, gia đình chính sách, người có công đối với sự nghiệp đấu tranh, giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước; động viên các gia đình chính sách tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, khắc phục khó khăn vươn lên trong cuộc sống; tích cực tham gia các phong trào hoạt động tại địa phương, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.![z4548206021895_bd8ce63803a268f3eea9f60eb825e60b.jpg](/file/thumb/500/637006331.jpg)
![z4548206031523_ca23bf4df30f032db6d34d52a592a414.jpg](/file/thumb/500/637006332.jpg)
Đức Cảnh - CBVH
Đoàn đã đến thăm, tặng quà Bà Phạm Thị Lược, vợ Liệt sỹ; ông Lê Khắc Cợn, bệnh binh binh 3/3; ông Trịnh Xuân Thúy, đối tượng bị nhiễm chất độc hóa học xã Thọ Vực.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UBMTTQ huyện ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống gia đình các thương binh, bệnh binh, thân nhân liệt sỹ và bày tỏ tình cảm, sự tri ân, lòng biết ơn sâu sắc đối với những đóng góp, cống hiến của thân nhân liệt sỹ, gia đình chính sách, người có công đối với sự nghiệp đấu tranh, giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước; động viên các gia đình chính sách tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, khắc phục khó khăn vươn lên trong cuộc sống; tích cực tham gia các phong trào hoạt động tại địa phương, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
![z4548206021895_bd8ce63803a268f3eea9f60eb825e60b.jpg](/file/thumb/500/637006331.jpg)
![z4548206031523_ca23bf4df30f032db6d34d52a592a414.jpg](/file/thumb/500/637006332.jpg)
Đức Cảnh - CBVH
Tin khác
- UBND xã Thọ Vực triển khai công tác tổ chức lấy ý kiến cử tri về công tác sáp nhập đơn vị hành chính cấp xã.
- TUỔI TRẺ THỌ VỰC TRAO TIỀN HỖ TRỢ GIA ĐÌNH ANH LÊ DUY THỦY THÔN 3 GẶP TẠI NẠN GIAO THÔNG NGHIÊM TRỌNG, GIA ĐÌNH CÓ HOÀN CẢNH ÉO LE.
- Xã Thọ Vực ra quân làm thủy lợi mùa khô năm 2023
- Bài tuyên truyền về chuyển đổi số, lợi ích, tầm quan trọng của chuyển đổi số
- Chuyển đổi số là gì? Xu hướng tất yếu trong cách mạng 4.0
- Lễ dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 27/7
- Lễ dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 27/7
- Lễ dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 27/7
- Lễ dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 27/7
- Hội nghị tổng kết sản xuất vụ Đông năm 2022 - 2023, triển khai kế hoạch sản xuất vụ Đông năm 2023 - 2024 và tổng kết hội thi văn nghệ thanh thiếu nhi hè năm 2023
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
67
Hôm qua:
87
Tuần này:
619
Tháng này:
6518
Tất cả:
772298
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
Số điện thoại tiếp nhận của các tổ chức, cá nhân liên quan đến giải quyết thủ tục hành chính
02373.742.289
02373.742.289